World News

An ga jinjirin watan Ramadana a Saudiyya ya a wajan da kuke an gani ko kuma kuna du bawa dai…

Za a soma azumin ne a gobe Litinin, 11 ga watan Maris ɗin 2024, wanda ya zo daidai da 1 ga watan Ramadana shekarar ta 1445 bayan Hijira.Rahotanni daga ƙasar Saudiyya na cewa an ga jinjirin watan Ramadana a ƙasar.

Shafin Haramain Sharifain ne ya tabbatar da hakan a wata sanarwa da ya fitar a shafukansa na sada zumunta.

Za a soma azumin ne a gobe Litinin, 11 ga watan Maris ɗin 2024, wanda ya zo daidai da 1 ga watan Ramadana shekarar ta 1445 bayan Hijira.

Tun da farko dai an rinƙa samun cikas wurin ganin watan a sassa daban-daban na Saudiyya sakamakon hazo da kuma ƙura wanda har aka soma cire rai daga ganin watan. Sai dai daga baya an tabbatar da ganin watan a ƙasar.

Dama a kowace shekara ana soma duba watan na Ramadana ne a ranar 29 ga watan Sha’aban, idan an ga watan akan tashi da azumi washe gari, amma idan ba a gani ba, akan cike watan na Sha’aban kwana 30 sai a tashi da azumi ranar ɗaya ga watan Ramadana.
~TRT AFIRKA

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button